ดู VDO ได้ 24 ชม. เริ่มเรียนได้ทุกวัน

Dektalent ช่วยให้การเรียนคณิตศาสตร์ กลายเป็นเรื่องง่าย

 

 

โจทย์ปัญหาฟังก์ชัน

สถานะ: สมาชิก Dektalent.com
วันที่: 24 เม.ย. 2555, 16:49:12

ข้อQ-920 อ่ะคะ่ ถ้าเป็นโจทย์ แบบนี้เค้าคิดกันยังไงอ่ะค่ะ???

 

 

#4301 24 เม.ย. 2555, 20:42:59 แจ้งลบ
ใช้เรื่องฟังก์ชันกำลังสอง เรียกง่ายๆ ก็พาราโบลาแหล่ะค่ะ

วาดรูปดูค่ะ จากโจทย์จะเป็นพาราโบลาคว่ำ โจทย์ถามข้าวสารจะราคาแพงที่สุดถุงละกี่บาท
ก็หมายถึงตรงจุดยอดค่ะ

Congratulations

อยากเก่งคณิต อยากทำโจทย์แบบนี้ได้ มาสมัครเรียนคอร์สคณิตออนไลน์กับครูพี่โต๋กันค่ะ เรียนด้วยคลิป VDO พร้อมแบบฝึกหัด ไม่เหนื่อย ไม่ร้อน ไม่ต้องเดินทาง เรียนได้ 24 ชม. ไม่ต้องนัดเวลา ทบทวนได้ ถามได้ครูพี่โต๋ตอบเอง สนใจสมัครได้เรียนได้ทุกวัน

แสดงหน้าที่ 1 จากทั้งหมด 1 หน้า

ตอบ: โจทย์ปัญหาฟังก์ชัน

กรุณา Login เข้าสู่ระบบเพื่อโพสต์ในบทสนทนานี้

 

 

หรือคุณสามารถ สมัครสมาชิกได้ฟรี สมัครวันนี้รับสิทธิ์เข้าเรียนคอร์สออนไลน์ฟรี 5 ชั่วโมง!

 

หัวข้อยอดนิยมในบอร์ดนี้

 

หัวข้ออัพเดทล่าสุด

 

หัวข้อที่เกี่ยวข้อง

ขึ้นบน
อัพเดทล่าสุด: 03 กรกฎาคม 2563   สงวนลิขสิทธิ์ 2553-2562 DekTalent.com โจทย์ปัญหาฟังก์ชัน Page Load Time: 0.085 วินาที